Tambayoyi - Tambayoyi akai-akai don Covid 19 - Coronavirus - a Ibiza

Teburin Abubuwan Ciki

Shin akwai dokar hana fita a Ibiza?

A'a babu dokar hana fita a Ibiza

Shin wajibi ne a sanya abin rufe fuska a Ibiza?

Daga ranar 10 ga Fabrairu, ya zama wajibi a sanya abin rufe fuska a cikin gida. Ba ya zama dole a waje, idan dai nisan zamantakewa zai yiwu.

Ana buƙatar takardar shaidar covid don shiga mashaya da gidajen abinci?

Za a kawar da takaddun shaida na Covid a cikin tsibirin Balearic. Tun daga ranar Asabar mai zuwa, 12 ga Fabrairu, ba za a ƙara buƙatar gabatar da wannan takarda ba don shiga mashaya, gidajen cin abinci, wuraren motsa jiki, sinima, gidajen wasan kwaikwayo, wasannin motsa jiki, da sauran abubuwan da ke da yawan mahalarta.

Mecece hanyar shiga Ibiza?

Menene nake bukata don tafiya zuwa tsibirin Balearic?
Fasinjoji na ƙasa da na waje ba dole ba ne su wuce kowane gwajin lafiya.

Waɗanne takaddun dole ne a gabatar da su a tashar jiragen ruwa ko filin jirgin sama lokacin isa tsibirin Balearic?
Babu wani fasinja da ke zaune a tsibirin Balearic da zai gabatar da fom ko wuce kowane tsarin kula da lafiya, da kuma fasinjojin ƙasa.
Dangane da fasinja na kasa da kasa. wajibi ne a cika fom na kula da lafiya. Wannan zai yi tambayoyi kamar takamaiman bayani game da kamfanin sufuri, kwanan wata, lokaci, lambar jirgin sama, adireshin wurin kwana, bayanin matafiya da takardar tambayoyin lafiya. Bayan cika shi, zaku sami lambar QR na mutum ɗaya, na sirri da mara canzawa, mai alaƙa da tafiya ɗaya. Ana ɗaukar wannan fom a matsayin sanarwar da ke da alhakin kuma don haka ne gwamnati ta yi kira ga alhakin kowane fasinja a cikin jigilar bayanan su da kuma bayanan da aka bayar game da yanayin lafiyar su.

Rashin cika fom na iya haifar da hukunci, ko da yake ana iya yin hakan a tashar jiragen ruwa ko filin kula da tsaftar filin jirgin sama, da kuma samun damar yin gwajin antigen lokacin isowa, ba tare da buƙatar yin alƙawari ba.

Yadda za a tabbatar da yanayin lafiyar ku dangane da COVID-19?
Duk matafiya na ƙasa da ƙasa na ƙasashen da ke cikin yankin haɗari dole ne a ba su izini ta hanyar Takaddun Dijital na EU na Covid ko tare da takaddun shaida na hukuma:

Wanene aka keɓe daga gwajin cutar?

- Fasinjoji daga ƙasashen da ba a la'akari da wuraren haɗari ba.
- Fasinjojin da ke wucewa a tashar jiragen ruwa ko filin jirgin sama tare da makoma ta ƙarshe zuwa wata ƙasa ko wani wuri a cikin yankin Sipaniya
– Yara ‘yan kasa da shekara 12

A ina zan iya yin gwajin-19 a Ibiza?

Masu yawon bude ido a Ibiza da suke son ɗaukar gwajin na iya yin hakan a

Menene zai faru idan mai saurin-19 sakamakon gwaji mai sauri ya tabbata?

Idan sakamakon ya tabbata, zai zama dole a sanar da hukumomin lafiya kuma ba za a ba ku izinin barin tsibirin ba. Za a sanya ku kebantacce.

Shin za mu keɓe kebance lokacin da muka isa Ibiza?

Babu wani keɓantaccen keɓewa ga kowace ƙasar Turai.

Me zai faru idan matafiyin bai tabbatar da matsayin lafiyarsu ba?

Kuna iya shan gwajin antigen cikin sauri a cikin matsakaicin lokaci na awanni 48 bayan isowa ga kowane cibiyoyin da aka ba da izini a Tsibirin Balearic, kuma dole ne a keɓance su har sai an san sakamakon. Idan matafiyin ya ƙi yin gwajin cutar, dole ne ya gabatar da bayanin da ya yarda da kiyaye keɓewar gida na kwanaki goma.

Otal-otal a Ibiza suna buɗe?

Ee, yawancin otal-otal a buɗe suke

Shin gidajen abinci a Ibiza suna buɗewa?

Ee gidajen abinci suna bude